అమరావతి: తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం(టీటీడీ) బోర్డులో నేర చరిత్ర ఉన్నవారి నియామకంపై ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. టీటీడీ పాలకమండలి నియామకాన్ని సవాల్ చేస్తూ బీజేపీ నేత భానుప్రకాశ్ రెడ్డి దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై బుధవారం విచారణ జరిగింది.
పిటిషనర్ తరపున న్యాయవాది అశ్వినీకుమార్ వాదనలు వినిపించారు. ఎంసీఐ మాజీ ఛైర్మన్ డాక్టర్ కేతన్ దేశాయ్ నియామకంపై అశ్వినికుమార్ అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ఈ క్రమంలో టీటీడీ కార్యనిర్వాహణాధికారి, దేవాదాయ శాఖ ముఖ్య కార్యదర్శితోపాటు మొత్తం 18 మంది సభ్యులకు నోటీసులు జారీ చేసింది. మూడు వారాల్లోగా కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని హైకోర్టు వారిని ఆదేశించింది.

కాగా, ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం ఆగస్టు నెలలో టీటీడీ పాలకమండలిని నియమించిన విషయం తెలిసిందే. టీటీడీ చైర్మన్‌గా మరోసారి వైవీ సుబ్బారెడ్డికి అవకాశమివ్వడంతోపాటు.. పలువురిని బోర్డు సభ్యులుగా నియమిస్తూ ఉత్తర్వులు జారీచేసింది. ఈ క్రమంలోనే ఏపీ ప్రభుత్వానికి హైకోర్టు నుంచి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది.

ప్రభుత్వం కేతన్ దేశాయిని పాలక మండలి సభ్యుడిగా నియమించడంపై ధర్మాసనం ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేసింది. వెంటనే ప్రతివాదులకు నోటీసులు జారీ చేయాలని హైకోర్టు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. దేవాదాయ శాఖ ప్రిన్సిపల్ సెక్రెటరీ టీటీడీ కార్య నిర్వహణాధికారికి నోటీసులు జారీ చేయాలని పేర్కొంది. దీనిపై మూడు వారాల్లోగా సమాధానం ఇవ్వాలని హైకోర్టు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. కాగా.. టీటీడీ బోర్డు సభ్యుల నియామకంలో నేర చరిత్ర ఉన్నవారిని నియమించారంటూ గత కొన్ని రోజులుగా ఆరోపణలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.