విజయవాడ: వినాయక చవితి ఉత్సవాలపై తప్పుడు ప్రచారం చేస్తున్నవారిపై తగ్గిన చర్యలు తీసుకుంటామని, దేవుడి మహోత్సవాలతో చెలగాటం ఆడుతూ ప్రభుత్వంపై బురదజల్లాలనుకునే వారిపై చట్ట ప్రకారం చర్యలు తప్పవని దేవాదాయ శాఖ మంత్రి కొట్టు సత్యనారాయణ హెచ్చరించారు. వినాయక చవితి ఉత్సవాలకు ప్రభుత్వం కొత్తగా ఎలాంటి నిబంధనలు పెట్టలేదని, గతంలో ఉన్నవే కొనసాగుతున్నాయన్నారు. ప్రతిపక్షాలు చేస్తున్న దుష్ప్రచారాన్ని మంత్రి కొట్టు సత్యనారాయణ తీవ్రంగా ఖండించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ..

‘‘ప్రతిపక్షాలకు చాలా దుర్మార్గమైన ఆలోచనలు ఉన్నట్టు తెలుస్తోంది. కరోనా నుంచి రిలాక్స్‌ అయ్యాం. ఈ సంవత్సరం విస్తృతంగా వినాయక చవితి మహోత్సవాలు వీధి వీధినా జరగాలని ప్రభుత్వం కోరుకుంటుంది. దానికి తగిన విధంగా ఏర్పాట్లు కూడా చేస్తున్నాం. వినాయక మండపాల వద్ద ఉపయోగించే మైక్‌ కోసం పోలీసులు రోజుకు రూ.100 వసూలు చేస్తారు. అది ఎప్పటి నుంచో ఉంది. అంతకు మించి ఎక్కడా ఏ రకమైన వసూలు జరగడం లేదు. కార్పొరేషన్‌ ఏరియాలో ఫైర్‌ సర్వీస్, ఇతర సర్వీస్‌ల కోసం రూ.500 రుసుము, మున్సిపాలిటీల్లో రూ.200 వసూలు చేస్తారు. ఇది ఎప్పటి నుంచో ఉంది. కొత్తగా ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన నిబంధన కాదు. గ్రామాలకు సంబంధించి ఎక్కడా ఒక్క రూపాయి వసూలు చేయకూడదని ఆదేశాలిచ్చాం.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.