పశ్చిమ బెంగాల్‎లో జరిగిన ఉపఎన్నికల్లో తృణమూల్‌ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఘన విజయం సాధించింది. నాలుగు చోట్ల ఉప ఎన్నికలు జరగ్గా.. అన్ని చోట్ల టీఎంసీ అభ్యర్థులు విజయం సాధించారు. ఇందులో రెండు బీజేపీ సిట్టింగ్ స్థానాలు ఉన్నాయి. గెలిచిన అభ్యర్థులను ఆ రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ అభినందించారు. ” బంగాల్ ప్రచారం, ద్వేషపూరిత రాజకీయాల కంటే అభివృద్ధి, ఐక్యతను ఎంచుకుంటుంది” అని చెప్పారు. దిన్​హాటా, గోసబలో లక్షకు పైగా ఓట్ల తేడాతో టీఎంసీ అభ్యర్థులు గెలుపొందారు.

పశ్చిమ బెంగాల్‎లోని దిన్​హాటా, శాంతిపుర్​, గోసబ, ఖార్​దహ అసెంబ్లీ స్థానాలకు అక్టోబర్ 30న ఎన్నికలు జరిగాయి. ఈ ఏడాది ఏప్రిల్​-మేలో జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో దిన్​హాటాలో భాజపా నేత నిశిత్​ ప్రామాణిక్ గెలుపొందారు. అతన్ని కేంద్ర సహాయమంత్రిగా తీసుకోవడం వల్ల అక్కడ ఉపఎన్నిక అనివార్యమైంది. ఇప్పుడు టీఎంసీ లక్షకుపైగా ఓట్ల మెజార్టీతో ఈ స్థానాన్ని కైవసం చేసుకుంది. ప్రస్తుతం ఎమ్మెల్యేలు, సీనియర్‌ నేతల వలసలతో సతమతమవుతున్న బీజేపీకి దిన్‌హటా, శాంతిపూర్‌ ఎన్నికల ఓటమి పెద్ద దెబ్బగా చెప్పొచ్చు.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.